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Chanzo>> Wamasai wanadaiwa kwenda kupora mifugt

Mmoja auawa, wanne wajeruhiwa
mapigano baina ya wafugaiji Kilosa

Jumatano Julai 28, 2021

Na LATIFA GANZEL, Morogoro

TU mmoja amefariki
Mdunia na wengine wanne
wajeruhiwa, baada  vurugu
zilizoibuka katika Kijiji cha Tindiga, Tarafa
ya Masanze, Wilayani Kilosa, baina ya
wafugaji wa jamii ya Kimasai na wale wa
jamii ya Kisukuma.

Tukio hilo lilitokea mwishoni mwa
wiki, saa 12 jioni, baada ya mvutano wa
wafugaji wa Kimasai, kutaka kuchukua
kwa nguwu mifugo ya mfugaji wa
Kisukuma, na Kkusababisha wvurugy,
ambapo john Nyerere, alifariki dunia.

Kutokana na tukio hilo, Mkuu
wa Mkoa wa Morogoro, Martine
Shigela, akiongoza Kamati ya Ulinzi

na Usalama ya Mkoa, walifika katika
kijiji hicho, akawasihi wananchi kuwa
watulivu wakati vyombo wya dola

vikifuatiia na kuchukua hatua dhidi
ya watuhumiwa walichusika na mauaji
hayo.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa
Morogoro, Fortunatus Muslim, alisema
kwa taarifa zilizoripotiwa polisi, chanzo
cha vurugu hizo ni kundi la wamasai
lililokwenda kuiba ng'ombe kwa jamil
ya kisukuma na wakati wanawaswaga,
ndipo yakatokea mapigano.

Muslim alisema watu 19,
wanatafutwa kwa tuhuma za kuhusika
katikavuruguhizonawatakapokamatwa,
watafikishwa mahakamani.

Mkazi wa Kijiji cha Tindiga,
Said Kindamba, alisema wafugaji
wametawala katika maeneo hayo na
kwamba, kesi zimekuwa zikiripotiwa,
lakini hakuna hatua zinazochukuliwa
na kuwaomba viongozi kuwachukulia
hatua wale wote wanaohusika.

Naye, Mkazi wa Tindiga, Mohamed
Msilimu, alisema kumekuwa na
vurugu za muda mrefu katika eneo
hilo, lakini kutokana na kufumbiwa
macho na baadhi ya viongozi waliopita,
kumesababisha mapigano.

Aliserna wru%u siyo kwa wafugaiji
wenyewe pekee, bali hata wakulima na
wafugaji, zimekuwa zikitokea kutokana
na mashamba yao kulishwa mifugo,
hususan kipindi cha kilimo.

Katika hatua nyingine, Shigela
aliagiza kukamatwa kwa Nassoro Nzige,
ambaye ni kinara wa kupanﬁg njama na
wafugaji kulisha mifugo katika mazao ya
wakulima.

Shigela alisema mwananchi huyo na
wenzake, wamekuwa wakipanga njama
kwa kupita mashambani na baadae
kwenda kwa wafugaji kupewa fedha na
nyingine kuwapatia askari polisi.
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